Malezi, ADHD
Kuhusu Urusi With Love ... Mradi Kulturulogicheskoy Mpango wa darasa 5-9
"Katika Urusi na upendo ..." historia ya utamaduni Urusi.
Programu kwa ajili ya Shule ya Sekondari ya darasa 5-9.
Zinazoendelea walimu wa jamii juu:
Solovevoy Natali Yurevny
Saint Petersburg
20011Soderzhanie.
Kumbuka maelezo kwa mpango "Historia ya Urusi Utamaduni" kwa ajili ya darasa 5-9. 3
Kimaudhui kupanga. 4
Hadithi za Rossii.Programma kwa darasa la 5 (saa 34). 11
historia ya likizo jadi na maisha ya kila siku katika Urusi. (Masomo 30 plus 4 likizo katika Kirusi Ethnographic Museum). programu ya daraja 6. 14
ishara na ishara katika utamaduni ya kila siku ya Urusi. Kwa daraja 7 mpango (saa 34). 18
historia ya usanifu wa Urusi. 8 wa kipindi (saa 34). 23
Sanaa katika usahihi. 9 kwa ajili ya mpango wa darasa (masaa 34). 26
Mafunzo tata. 29
Kumbuka maelezo kwa mpango "Historia ya Urusi Utamaduni" kwa ajili ya darasa 5-9
utamaduni Taifa - msingi wa maisha ya kisasa ya utamaduni, ambayo ni katika maendeleo ya mara kwa mara ya ubunifu. Mali hii, ambayo ni kuhifadhi kwa vizazi baadaye ya vijana, sisi kuchangia malezi, malezi barabara hali ya kila mmoja. utafiti wa mfumo wa kitaifa - njia ya kuelewa msingi wa taifa la kiroho, mizizi yake.
mali muhimu ya utamaduni kitaifa - kuishi msimamo wake kwamba inaruhusu ushawishi wake sura utambulisho wa mtazamo wa jumla na mtazamo wa dunia. utafiti shaka "Utamaduni wa Urusi" itaruhusu wanafunzi kujiunga urithi mkubwa.
Lengo la kozi hii ni malezi na maendeleo ya mwanafunzi binafsi, malezi ya nafasi yake ya kimaadili na estetiska.
malengo makuu ya kozi hii ni:
- utafiti wa utamaduni wa Urusi katika tofauti yake yote.
- kuundwa kamili mazingira ya kimaadili na aesthetic ya mawasiliano.
- maendeleo ya kufikiri ubunifu ubunifu.
- kuongeza mbalimbali ya uchaguzi wa shughuli ya ubunifu.
- malezi ya mawazo kuhusu maadili ya binadamu asili katika kila utamaduni.
- kuundwa kwa motisha kwa ajili ya maendeleo ya baadaye ya kumbukumbu ya kiutamaduni na kihistoria.
- Utafiti bila shaka alisema, kama ahadi ya kuimarisha shughuli ya utambuzi.
mpango lina sehemu tano:
Sehemu ya 1: Mythology Urusi. programu ya darasa la 5.
Sehemu ya 2: historia ya likizo jadi na maisha ya kila siku katika Urusi. programu ya daraja 6.
Sehemu ya 3: alama na ishara katika utamaduni ya kila siku ya Urusi. programu ya daraja 7.
Sehemu ya 4: Historia ya usanifu Urusi. programu ya daraja 8.
Sehemu ya 5: Sanaa katika usahihi. kwa Darasa la 9 mpango.
Kati ya maeneo tofauti ya mpango kuna uhusiano mantiki, hata hivyo, kila sura inaweza kuwepo kama tofauti hiari shaka.
Aina za kazi katika darasa inaweza kuwa tofauti: kundi hili kazi-up mabadiliko wakati watoto ni katika utafiti wao wenyewe, kuchambua ukweli wa mambo, kulinganisha meza, nk, semina, ambapo wanafunzi kuzungumza juu ya vifaa alisoma juu ya mada fulani kinaweza kuwa mjadala ambapo mbalimbali. mtazamo kuhusu suala hilo. rahisi sana kutumia katika uwezekano darasa ya teknolojia ya kompyuta. Kuna nzuri maandamano nyenzo kwenye vyombo vya habari mbalimbali na pia, unaweza kupata taarifa ya kuvutia kwenye mtandao.
mipango ya ufadhili
idadi somo
mandhari
Idadi ya masaa
hadithi za Russia
hadithi za ni (saa 8)
1
Tutajuaje kuhusu wakati uliopita?
1
2
Hadithi kama uwakilishi wa amri duniani.
1
3
Mtu - sehemu ya jamii na mazingira ya asili.
1
4
"Mythological Time".
1
5
Uumbaji wa Dunia.
1
6
Ni maswali gani akajibu miflogiya.
1
7-8
Makala ya hadithi ya Urusi.
2
Kislavoni pantheon (saa 8).
1
Picha na ishara ya mythological kidini.
1
2
deformation ya picha.
1
3
Generic Nasi: asili na mtu.
1
4
miungu ya Juu.
1
5
Jari. Kupala. (Sikukuu)
1
6-7
Makundi ya kidini.
2
Myths katika sanaa. (18h)
III robo
1-2
Uumbaji wa dunia.
2
3-4
ili Mbinguni
2
5
Pets walinzi.
1
6
Picha ya wanyama.
1
7
Heroes katika epics
1
8
vikosi vya giza
1
9
roho mbaya.
1
10-11
Mashujaa wa hadithi katika sanaa.
2
IV Robo.
1
Epic images.
1
2
Fairy tale opera.
1
3
picha ajabu katika uchoraji.
1
4
Kitabu graphics.
1
5-6
picha ya ajabu juu ya screen.
2
7
muhtasari somo
1
historia ya likizo jadi
kufungua kalenda
1
Ukweli juu ya kalenda
1
Wetu Mkate Daily.
1-2
Hindi majira ya joto.
2
3
Rev. Luke.
1
4
Ospozhinki - tamasha mavuno.
1
5-6
"Skit".
2
7
Jina Siku ya mkate katika Makumbusho ya Ethnography
1
Sababu wakati fun saa.
1
Listopad.
1
2
canvas kwanza.
1
3
Drevopilets na poluzimnik.
1
4
Jinsi ya Ijumaa ya wiki wengi? (Excursion)
1
5
Angalia sledding.
1
6
Sledding.
1
7
Siku St George.
1
8
Solntsnvorot.
1
Je, ni rahisi kupata njia ya majira ya baridi?
1
Mtakatifu Nicholas Day. (Excursion)
1
2
Ni Freaks Kolyada.
1
3
mwanzo wa walaji nyama.
1
4
Peter-polukormnik.
1
5
Poluzimnik na Poluhlebnik.
1
6
Kwa mujibu wa kulima wake.
1
7
Wakati ndama ni kuzaliwa.
1
8
Wakati bast weave.
1
9
Kuwasili ndege 40.
1
10-11
muhtasari masomo
2
Spring inakuja, kwa inaongoza majira ya joto.
1
"Spring-nyekundu, na kile alikuja?" (Ziara)
1
2
Mwisho wa majira ya baridi furaha.
1
3
Shida katika misitu.
1
4
Msiwe wavivu kulima.
1
5-6
Sikukuu ya Ivan Kupala
2
7
Muhtasari somo.
1
Ishara na dalili katika utamaduni matumizi.
Amani nyumbani, na nyumba duniani.
1
Utangulizi.
1
2-3
Sisi ni kujenga nyumba.
2
4-5
Axe msanii.
2
6
Tanuri na kwamba wote ni kushikamana na hayo.
1
7
Vyombo.
1
8-9
Novena na nyika.
2
10
chombo cha kazi.
1
11-12
"Dozhinki" - a likizo.
2
13
bidhaa takatifu.
1
14-16
Mada generalization. (Kazi ya vikundi ubunifu, ripoti)
3
Uvuvi na biashara.
1
uwanja bluu.
1
2-3
On ndugu kidogo.
2
4
dunia kwamba bustani.
1
5-6
Aina za ufundi.
2
7-9
Urithi wa utamaduni. (Bila ufundi watu)
3
10
Siri za kitaifa Costume.
1
11
Je, inaweza kila mmoja.
1
Sherehe na maadhimisho.
1
Utaratibu kila kitu. "Domostroy".
1
2
Mahari. Rite katika maisha na kifo.
1
3
Entertainment kwa ajili ya watoto na watu wazima.
1
4-6
Mlo. Siri za kupika.
3
7
Sikukuu kama utendaji maonyesho. Generalization robo.
1
historia ya usanifu wa Urusi.
Human makao.
1
Mtindo wa maisha na nyumbani.
1
2
Anza usanifu.
1
usanifu Wooden katika wilaya ya Urusi.
1
Mbao kama nyenzo.
1
2
Makazi majengo.
1
3
Manor kifaa.
1
4
Derevozemelnye kuimarisha.
1
5
majengo ya kidini.
1
6
Malezi ya mazingira ya anga.
1
Elimu ya Kale ya Urusi Serikali.
1-2
Kuweka makazi. (Excursion)
2
3
Kiev.
1
4
Novgorod.
1
5
Pskov.
1
6
Vladimir-Suzdal enzi.
1
7-8
Lulu ya usanifu Urusi. (Ripoti)
2
Kati ya serikali.
1
Mjini maendeleo.
1
2
Russian monasteries.
1
3-4
Usatby mwenye nyumba.
2
5-7
Baroque katika Urusi.
3
8-10
Classicism.
3
11
Generalization robo.
1
Katika usiku wa karne mpya. Ngozi ya utafutaji.
1
Mapema eclectic.
1
2
Ngozi ya utafutaji.
1
3
Pseudo-Russian style.
1
4-5
Kisasa. Neoclassicism.
2
6-7
Awali ya mwaka. (Kazi ya vikundi ubunifu)
2
Fine sanaa usahihi.
Church - Nyumba ya Mungu.
1-2
Mwanzoni alikuwa neno.
2
3-4
Uumbaji wa Dunia.
2
5
historia ya Kanisa la Kikristo.
1
6
ishara ya kanisa Orthodox.
1
7-8
sakramenti ya hatua ya kanisa.
2
Fine sanaa katika hekalu.
1-2
umoja wa Kanisa Urusi.
2
3
Orthodox kanisa.
1
4-5
Lulu ya usanifu hekalu.
2
6
Hekalu la adhabu.
1
7
The nafasi ya rangi katika the hekalu.
1
8
Temple uchoraji.
1
9-10
Iconoclasm.
2
11-12
Famous icons.
2
13-14
Mkuu Wasanii.
2
15-16
Music hekaluni.
2
17-18
Chimes.
2
19-21
DPI hekaluni.
3
Kuvumiliana.
1
Russian mbalimbali kimadhehebu serikali.
1
2-3
Ujenzi wa nyumba za dini nyingine.
2
Muhtasari masomo.
1-2
Matembezi. kazi ya vikundi ubunifu.
2
Hadithi za Rossii.Programma kwa madarasa ya 5 (saa 34).
"Hadithi ni, kwa maneno ya historia hii ya kibinafsi."
(AF Losev)
Kila taifa lina zake za kipekee hadithi kwamba unaunganisha yake. Na kila taifa - umoja wa mababu na vizazi. Umoja huu katika utamaduni, katika historia, katika sanaa, yaani, katika utamaduni wa watu. Hadithi za mfumo mfano wa utambuzi wa dunia na kuelezea yake. Hii ni hatua ya awali ya kuelewa dunia. Hadithi yaani kamwe kizamani - an milele nadharia ambayo hakuna mtu ambaye amekataa.
utafiti wa hadithi muhimu, taarifa na furaha. Watoto urahisi kujifunza sifa mythological ni kupitishwa kutoka hadithi katika maisha ya kila siku katika yetu desturi, likizo, sanaa, hadithi Fairy. Tahadhari, makini na mtazamo kwa utafiti wa mythology, kuimarisha kumbukumbu ya kihistoria ya wanafunzi, ulimwengu wao wa ndani. Huelimisha kuheshimu mila ya watu ku'tura yake.
Nusu ya. hadithi za (saa 8) Ni nini.
1 somo (mazungumzo). Tutajuaje kuhusu wakati uliopita? utamaduni ni nini? Nini ushahidi wanasayansi kujifunza juu siku za nyuma. Ambaye anasoma utamaduni. Ni nini maonyesho culturalist. Lengo - kwa kutambua muundo wa kitu kuwa alisoma. Zdachi - kuanzisha msingi makundi Mada dhana
Somo la 2 (hotuba). Hadithi, kama wazo la utaratibu wa ulimwengu. (Nafasi "Domostroy." Cosmology., Cosmogony). Hadithi kama jambo la utamaduni. Je, hadithi za uongo zinaundwa, ni hadithi gani? Mfumo wa dunia, sheria zake na utaratibu. Lengo ni kufafanua jukumu na umuhimu wa hadithi katika kuundwa kwa utamaduni wa watu wa Kirusi. Kazi ni kuonyesha uhusiano kati ya mythology na maendeleo ya mtazamo wa ulimwengu wa mtu.
Somo la 3 (majadiliano ya somo). Mtu ni sehemu ya jamii na mazingira. Mahali ya mwanadamu ulimwenguni. Mtu ni amani na amani ni mtu. (Anthropocentricity). Lengo ni kufundisha jinsi ya kutambua uhusiano wa mtu binafsi na jamii na mazingira. Kazi ni kuonyesha mfumo wa ushawishi kati ya mtu na ulimwengu unaozunguka.
Somo la 4 (semina). "Wakati wa mythological." (Tunajua kilichotokea na kujua nini kitakuwa ...). Katika kila mythology ni "muda wa mythological. Kama mtu aliingia ndani ya siri kwa msaada wa hadithi. Lengo ni kumjulisha mwanafunzi kwa dhana ya "wakati wa mythological". Kazi ni kuonyesha wanafunzi kuwa jukumu kuu la hadithi kama njia ya kujua dunia.
Somo la 5 (somo-kujifunza). Hadithi kutoka kwa uumbaji wa ulimwengu. Hadithi katika maisha ya mtu. Mwanamume huyo alijua ni nani atakayeingia wakati mgumu na ambaye ashukuru wakati wa bahati. Kusudi la somo ni kufafanua maana ya hadithi katika maisha ya watu wa kale. Kazi ni kujua aina tofauti za hadithi.
Somo la 6 (somo-jaribio). Je, maswali yangu yanaswali maswali gani? (Hadithi, kama maarifa ya vitendo). Lengo ni kujifunza maarifa ya vitendo inayotokana na mythology. Kazi ni kuelewa nadharia zilizopo.
Masomo 7-8 (kazi ya makundi ya ubunifu). Makala ya hadithi za Urusi. (Kulinganisha na mythology ya watu wengine.) Epic ya Taifa: epic, byl, bylichka.). Lengo ni kujibu swali kwa nini mythology ya Slavic siojulikana sana na inayojulikana kama mythology ya nchi nyingine. Kazi ni kuzalisha vifaa vya robo.
Robo ya pili. Slavic Pantheon (masaa 7).
Somo la 1. Picha na alama ya ibada mbalimbali za mytholojia. (Ibada ya maji, ardhi, miti, nk). Lengo ni kufafanua jukumu na umuhimu wa alama hizi katika hadithi za Slavic. Kazi ni kuonyesha mifano ya matumizi ya alama hizi katika vitabu, katika CNTs.
Somo la 2 . Deformation ya picha au "jambo sahihi kusisitiza." (Wahusika wa hadithi za sanaa katika sanaa ya watu). Lengo ni kuelezea jinsi hii au jukumu hilo, "kazi" ya shujaa wa mythological, limeathiri malezi ya sanamu yake. Kazi ni kupata uthibitisho wa uzoefu uliopatikana kutoka hadithi za hadithi za hadithi na hadithi.
Somo la 3 (thriller). Utumwa ni asili na mtu, au "... kila kitu ni mchanganyiko: farasi, watu ..." (Moja hai nafasi ni sura moja ya mwili, totem). Lengo ni kuonyesha uhusiano kati ya mwanadamu na vitu vyote vilivyo hai, iliyoelezewa kwa aina mbalimbali za hadithi. Kazi ni kuelewa kile mtu amepoteza na kile alichopata, kubadilisha wazo lake la ulimwengu.
4 mawasilisho ya somo . Miungu ya juu ya Perun, Volos, Makosh, Dazhbog, nk. Wazazi wa kwanza. Lengo ni kuwasilisha wanafunzi wenye uongozi katika jimbo la miungu ya mythological ya Slavic. Kazi ni kuendeleza wazo la umuhimu wa jukumu la makundi mbalimbali ya mashujaa wa hadithi za Slavic.
5 mawasilisho ya somo . Nilikuwa nilia, nilikuwa nikioga. Likizo, hadithi zinazohusiana na picha hizi. (Watercolors BM Kustodiev, kazi ya VI Surikov, VA Serov). "Ritual." Lengo ni kuwasilisha wanafunzi njia ya kihistoria ya mila ya mythological ambayo imeishi hadi leo. Kazi ni kuchambua ni mabadiliko gani yamefanyika na kwa nini.
Masomo 6-7 kuhusu ibada . Ibada ya Mama ya Dunia, ibada ya Maji. Ibada ya miti, ibada ya mawe. Lengo ni kueleza maana ya dhana hizi kwa watu wa kale. Kazi ni kujifunza kuona na kutambua picha hizi katika sanaa za visu na fasihi.
Katika robo ya 3 na ya nne wanafunzi wanaendelea kujifunza mashujaa wa hadithi za Slavic, picha ambazo zimepata mfano wao katika kazi mbalimbali za sanaa. Kusudi la masomo haya ni kuonyesha jinsi utamaduni wa jadi ulivyopo katika sanaa na jinsi unavyoimarisha kiroho. Kazi ya masomo ni kufahamu aina mbalimbali za mfano wa picha za jadi za kihistoria katika kazi za mabwana wa sanaa zilizoundwa wakati tofauti.
Robo ya tatu. Mythology katika sanaa (masaa 11).
Masomo 1-2. Uumbaji wa Dunia katika hadithi na hadithi. (Mifano ya dunia katika hadithi za hadithi).
Masomo 3-4 . Amri ya Mbinguni. Anga, mwezi, jua na nyota. (Kulingana na hadithi za watu).
Somo la 5 . Watumishi wa nyumbani. Nyumba, bannik, ovinnik, nyekundu-nywele, nk. (Ishara, sheria, mapambo ya kibanda).
Somo la 6 . Picha za wanyama katika hadithi za hadithi na hadithi. (Mfano I. Ya.Bilibin, A. A. Vasnetsov, nk)
Somo la 7. Mashujaa na wapiganaji katika majeshi ya Kirusi. Nyumba ya sanaa ya picha. (Kazi ya ubunifu juu ya kazi za fasihi).
Somo la 8 . Majeshi ya giza: kikimors, mermaids, wachawi, ghouls, bannik, pepo. Dualism.
Somo la 9 . Nguvu zisizo na hazina. (Uaminifu na Ndoto ya Fairytales PP Bazhov)
Masomo 10-11. Majeshi ya hadithi na sifa za mfano wao katika kazi za sanaa. Uchoraji, uchongaji, graphics. (Kazi ya vikundi vya ubunifu vya ubunifu).
Robo ya nne (masaa 8)
Somo la 1 . Picha za kale katika uchoraji wa Mstera, Palekh, Fedoskino.
Masomo 2 . Hadithi za Fairy za Oprah N.V. Rimsky-Korsakov, A.I. Glinka (Sketches ya costumes na MA Vrubel, LS Bakst, na wengine).
Masomo 3 . Picha nzuri katika uchoraji na sanaa za maonyesho na mapambo. (Mifano kwa masomo ya hadithi ya YA Vasnetsov, I.aa Bilibin, nk)
Somo la 4 . Kazi katika vikundi vya ubunifu kulingana na picha za kitabu. (Ripoti juu ya kazi)
Masomo 5-6 . Uchunguzi. Kuanzishwa kwa picha za hadithi za maandishi kwenye skrini. (Sinema za hadithi za Fairy AI Rowe, TN Ptushko).
Historia ya likizo ya jadi na maisha ya kila siku nchini Urusi. (Masomo 30 pamoja na likizo 4 katika Makumbusho ya Kirusi ya Ethnographic). Programu ya daraja ya 6.
"Tunapofikiria kuhusu utamaduni wetu, historia yetu, hatuwezi kuepuka kumbukumbu, tunawezaje kutoroka kutoka kwetu. Baada ya yote, utamaduni ni mila imara, kumbukumbu ya zamani, na ni muhimu kwamba inalinda kile kinachostahili. " (DS Likhachev, "Meditation juu ya Urusi")
Kujifunza mila ya watu, njia ya maisha ya watu ni suala muhimu kwa kusoma misingi ya ubunifu wa kitamaduni. Hadithi kwa ujumla ni aina ya kuhifadhi maisha ya kijamii, utamaduni, nguvu za kiroho za mwanadamu. Kanuni zote za jadi za jamii huunda mfumo wa kuzaliana na kuhifadhi msingi kwa viumbe wowote wa ubunifu. Katika mila, uzoefu mkubwa kabisa wa ujuzi wa ulimwengu unahifadhiwa - ni aina ya maisha ya kiroho ya watu.
Programu ya mwaka huu imejitolea kwenye kalenda ya watu. Hii ni aina ya encyclopedia ya uhai wa mababu, ambapo maisha yote ya watu ni encoded: ujuzi, desturi, likizo, uchunguzi, ishara, utaratibu na muda wa kazi chini na nyumbani na mengi zaidi. Hakuna seti ya sheria inayoweza kuzingatia mfumo mzima wa ushirikiano kati ya mtu na ulimwengu unaozunguka. Forodha, mila, iliyofanya kazi kwa karne na vizazi vilivyotangulia, ilionekana kuwa ni pamoja na mtu katika hatua fulani, ambayo kila hatua ilifanyika kwa wakati. Katika mwaka, wanafunzi katika masomo hujiingiza katika historia ya baba zetu. Baadhi ya ukweli wanayojifunza kwa mara ya kwanza, tunajua mila kadhaa, desturi na likizo sasa, mara nyingi bila kujua maana yao ya kihistoria. Mengi inapaswa kujifunza kutoka kwa watangulizi wetu: mtazamo wa makini kwa asili, nchi, heshima na mababu, kwa historia. Jifunze kuwa macho, wenye busara, na uwezo wa kusherehekea likizo kwa uzuri na kwa furaha. Ubora mwingine muhimu sana ulikuwa kwa watu: uwezo wa kufanya kazi na kujifurahisha pamoja, pamoja.
Mpango huo unaruhusu wanafunzi kuzingatia urithi wa kiroho wa vizazi vilivyotangulia, kuruhusiwa kuunda mtu na mtazamo wa ulimwengu unaofaa.
Malengo na malengo ya kozi:
Kupitia maendeleo ya kufikiri ubunifu kuendeleza ujuzi wa mtazamo wa makaburi ya utamaduni wa Kirusi katika uwanja mpana wa kitamaduni na kitamaduni.
Kuongeza wanafunzi kwa heshima, nia ya mtazamo wa utamaduni wa asili, wa jadi wa watu wetu. Mtazamo wake katika mfumo wa utamaduni wa ulimwengu.
Ili kuchangia katika utajiri wa kumbukumbu ya kiutamaduni na kihistoria ya wanafunzi.
Jifunze kutumia uzoefu wa kihistoria katika kutatua matatizo ya kisasa ya maadili, aesthetic, mazingira na mengine.
Kuamsha maslahi katika utamaduni wa jadi, kama msukumo wa shughuli zaidi za utambuzi wa wanafunzi, kujifunza utamaduni wa watu wengine.
Aina ya mafunzo ni tofauti. Hii ni masomo ya jadi na kazi ya kikundi. Unaweza kutumia fomu ya mchezo wa somo, maonyesho ya maonyesho. Masomo ya kuvutia zaidi na yenye kuvutia yanafanyika kwa kutumia teknolojia ya multimedia. Pia, ili kumsaidia mwalimu, Makumbusho ya Ethnographic ya St. Petersburg ilianzisha mfululizo wa mihadhara, safari na michezo kwenye mada mbalimbali yaliyojifunza.
Robo ya kwanza. Fungua kalenda. Chakula cha kila siku ni (masaa 8).
Somo la 1. Ukweli kuhusu kalenda. Je, ni miaka ngapi, ni mara ngapi ya majira ya baridi? ... Jinsi kalenda ya Julian na Mesyatses "zilivyopatikana". Je! "Wiki" na "Jumatatu", nk (saa 1)
Somo la 2. Hindi majira ya joto. Cowberry inaweza kuwa, na uyoga hauwezi. Rejea tena. Mwaka Mpya. (Masaa 2)
Somo la 3. Kwa nini sakafu zimewashwa na heather? Mchungaji Luka - kuchukua upinde. (Saa 1)
Somo la 4. Sikukuu ni tamasha la mavuno. Rowan uvunaji, na mizizi ya mizizi. (Saa 1)
Somo la 5. Je! Mkate, huzaa na nyoka huhamia wapi? Kwa nini moose akiomboleza? Kwa nini siwezi kwenda msitu? "Kapustniki" na "mazishi ya nzizi". (Masaa 2)
Somo la 6. Majina ya mkate katika Makumbusho ya Ethnography. (Excursion)
Robo ya pili. Sababu muda, saa ya kujifurahisha (masaa 8).
Somo la 1. Kuanguka kwa majani, bonfire. Kwa nini mwanga wa Moto, na Ion hawezi kula samaki. (Saa 1)
Somo la 2. Sisi huenea na mnem kitani, na juu ya Haritin - turuba ya kwanza.
Somo la 3. Jacob alikuja pamoja na jinsi gurudumu na shoka lilisamehewa. Breast, nusu-baridi. (Saa 1)
Somo la 4. Je, Ijumaa ngapi kuna wiki? Kuzminki - wasichana wa chama na ambao jua huzima. (Likizo katika makumbusho)
Somo la 5. Mwisho wa ndoa ni wapi? Tunaangalia njia ya sledge. Kuanzishwa huvunja barafu. (Saa 1)
Somo la 6. Kwa nini Prokop ni kuchimba daraja la theluji. Kuhamia Katerina. (Saa 1)
Somo la 7. Siku ya Yuryev. Tunabadilisha mmiliki, na kutuma watoto shuleni. Naum ataweka mawazo yake. (Saa 1)
Somo la 8. Varyukha nyufa - tahadhari ya pua yako na sikio! Jua. Hadithi ya Daniel. Likizo juu ya Wadogo. (Saa 1)
Robo ya tatu. Je, ni rahisi kuishi baridi? (Saa 11)
Somo la 1. Sikukuu katika Makumbusho: Siku ya Nikolin.
Somo la 2. Kolyada alizaliwa. Watoto waliwaambia wakati gani hadithi nyingi za hadithi? Sikukuu ya hadithi ya hadithi. (Saa 1)
Somo la 3. Na kuku ina likizo. Theluji kutoka kwa magonjwa. Mwanzo wa Myasoyed. Petro na Paulo waliongeza siku. (Saa 1)
Somo la 4. Kwa nini Peter ni jogoo wa nusu? Anton kudanganya lini? Athanasius-clematis - tunza pua zako! (Saa 1)
Somo la 5. Nini hupunguza mbegu? Nyanya ya kwanza ya nyanya, na kisha nusu-huckster. Ni nani atakayeombea kwa kriketi. (Saa 1)
Somo la 6. Sretenie. Je! Ni: "kurekebisha matengenezo"? Kwenye shamba, kavu. (Saa 1)
Somo la 7. Je! Ndama zitakuzaliwa lini? Katika Luka pies ladha. (Saa 1)
Somo la 8. Wakati wa viatu vya bast? Kasyan ni nani, ambaye anaangalia kila kitu - kila kitu kinakauka? (Saa 1)
Somo la 9. Fedot - ndiyo, sio. Wakati ndege 40 hufika. Nani hupunguza pigo? (Saa 1)
Somo la 10. Ugawaji wa robo. (Masaa 2)
Robo ya nne. Spring huja, majira ya joto huongoza (saa 7).
Somo katika makumbusho: "Spring ni nyekundu, juu ya nini kilichokuja?" Uhusiano kati ya mwanadamu na asili katika utamaduni wa jadi wa Kirusi.
2 urok.Kubwa baridi ya furaha. Nani anaweka taa theluji na ni kwa nini shchi haipo? (Saa 1)
Somo la 3. Wafanyabiashara katika shamba, na katika msitu kuna mshtuko: mbweha zina nyumba, vimelea vimeongezeka, na ngumi imewashwa. (Saa 1)
4 урок. Usiwe na wavivu pluzhkom - utakuwa na pai. Uzuri gani: puzasta na si golenasta? Kwa nini ni nzuri wakati kuna mbu nyingi na wakati wa kuogelea? (Saa 1)
Masomo 5. Masomo mawili ya majira ya joto: 1. Sikukuu ya Ivan Kupala.
Somo la 6. 2. Sherehe. Pika pie na asali, na maapulo na karanga.
Somo la 7. Somo la ajabu.
Ishara na uingie katika utamaduni wa kila siku wa Urusi. Programu ya daraja la 7 (masaa 34).
Madhumuni ya kozi hii ni kuanzisha wanafunzi kwa sifa maalum za utamaduni wa jadi wa Kirusi. Tambua jukumu na nafasi ya urithi wa awali katika utamaduni wa kisasa wa sanaa.
Ili kuelewa uhusiano kati ya njia ya maisha ya babu zetu na mtazamo wao wa ulimwengu. Katika uhusiano huu, kazi kuu ya kozi hii ni uwezo wa kupata mantiki na vipengele vya mtazamo wa dunia katika ulimwengu unaozunguka, katika matukio ya utamaduni wa kila siku. Kuelewa msingi wa mwelekeo wa kiroho wa mwanadamu, kufunua vipengele vya maadili na maadili katika maisha ya kila siku. Uwezo wa kulinganisha taarifa zilizopokelewa na matukio ya maisha ya kisasa. Tambua kile kilichopotea, na kile kinaendelea kuishi.
Amani nyumbani na nyumbani duniani (masaa 16)
Mimi (saa 1) Utangulizi: (Somo-majadiliano) Mtu na sheria za ulimwengu mkuu.
Kusudi la somo ni kuamua mahali na umuhimu wa mila katika maisha ya kisasa. Kazi ni kufundisha watoto kuona jinsi uhusiano ulio kati ya mtu na mazingira, wote wa kijamii na wa asili.
Masharti na dhana: jamii, mazingira, ulimwengu wa jirani, jamii na kadhalika.
(Kwa ajili ya majadiliano, minyororo ya mantiki inapendekezwa katika wazo la mipango, ambako inawezekana kuelezea uhusiano huu.)
II Kujenga nyumba.
I. (masaa 2) Nyumba ya nyumba ni tofauti. Amani nyumbani na nyumbani duniani. (Somo-semina)
Aina tofauti za nyumba nchini Urusi (Kukata, yurts, degouts, nk). Jinsi ya kuchagua mahali pa ujenzi, ambapo kanisa liliwekwa. Kifaa cha manor. Lengo ni kuwajulisha wanafunzi kwa njia tofauti za kuwepo kwa watu. Kazi ni kupata ujuzi wa uchambuzi na kulinganisha habari zilizopokelewa. Ufafanuzi na istilahi, ambayo mara nyingi hupatikana katika uongo: parokia, mji mdogo, gerezani, okolica, posad, ghala, ghalani, nk.
(Kwa ajili ya kujifunza, inashauriwa kulinganisha picha za aina tofauti za makao katika eneo la Urusi.) Mifano ya shamba la Kirusi, ufungaji wa kinu, nk. Kufanya kazi kwa vikundi inawezekana.)
II. (Masaa 2) Mchezaji wa msanii au jinsi ya kujenga bila misumari? Tomsk lace na hadithi ya hadithi kuhusu Kizhi. (Somo-safari)
Maajabu ya usanifu wa mbao, sifa zake za kubuni na tabia ya mapambo ya mfano. Lengo ni kuonyesha sifa za maendeleo ya ubunifu ya watu, maendeleo ya mawazo ya uhandisi. Kazi ni kufundisha kutofautisha kati ya vipengele vya kujenga na mapambo ya kitu kilichojifunza, vipengele vyake vya kazi. Dhana: kubuni, mapambo, kazi. Masharti: kitambaa, skate, sura, boriti, nk.
(Maonyesho ya vipande vya filamu kuhusu usanifu wa mbao na majadiliano.) Mchoro wa mipango na maelezo ya usanifu katika vitabu vya kumbukumbu.)
III. (Saa 1) Nini kutoka kwenye kibanda hawezi kufutwa? Tanuri na kila kitu kilichounganishwa na hilo. Cubes, masanduku na samani nyingine.
IV. (Saa 1) Miujiza katika "sauti" na "jikoni-samovar".
(Madarasa ya 4 na 5 ni kushikamana na malengo ya kawaida na kazi) Masomo utafiti. Lengo - uzoefu wa utamaduni wa maisha ya mababu zetu. Kama kuishi katika nyumba, wote decorated. Kazi - kuonyesha matumizi ya aina ya mawazo ya ubunifu na mawazo ya mtu katika mazingira yake. "Hadithi" mambo ya kisasa kuhusu wao "mababu" (blender, kahawa maker katika njia ya zamani). Posts wanafunzi juu ya somo vifaa, maonyesho, ubunifu utafiti.
III ya Dunia-mama, muuguzi.
Dunia kama ishara ya maisha. Jinsi ya kurejesha ardhi. Uhusiano na asili. Nature ni wakarimu, nani aliamua kiasi gani na jinsi yeye anaweza kuchukua. Mkate - sehemu muhimu ya mfumo wa thamani za Warusi. Mila na desturi kuhusiana na kazi ya shamba. Ambayo ina maana "kukaa juu ya ardhi."
Lengo la masomo haya - kuonyesha ya wanafunzi na mtazamo wa maadili ya kale chini, na kazi ya mkulima, kwa matunda ya kazi hii ngumu. Kazi - kujifunza kuchambua na kulinganisha mfumo wa thamani ya jamii ya kale na rika yetu.
- I. Somo (saa 2). Novena na nyika, au kama mtu "kuchimbwa" nchi. (Unit-excursion, mazungumzo)
- II. Somo (saa 2). Tupe, lo, ni rahisi na vyombo vya habari. zana. (Somo na maabara kwenye picha, wanafunzi kuamua kusudi la vitu :. Harrow, kulima, sukovatka na wengine.)
- III. Somo (saa 2). Mwisho wa mavuno. "Dozhinki" - a likizo. (Somo ushindani. Vitendawili, mithali, wenye lengo la kuvuna)
- IV. Somo (saa 2). bidhaa takatifu. 'Mahindi "kutoka neno" live ". (Somo, utafiti. Kutoka ni aina gani ya nafaka nafaka. Historia ya fizikia na kemia. Ovin, sasa flail sadilo na nyundo na wengine.)
- V. Somo (saa 1). Mada generalization.
IV uvuvi na handicraft. (Saa 8)
masomo yafuatayo ni kujitoa kwa mahitaji ya masomo ya maisha: lin kilimo, utengenezaji wa nguo. Vifaa vya nyumbani kulima bustani na wengine.
Sifa na alama ya siri zilizomo katika bidhaa ya kumaliza na uzalishaji wake wa mchakato. Stadi kwamba mababu zetu mwendawazimu. Madhumuni ya masomo hayo ni kuonyesha jinsi gani, kwa manufaa ya wote na ufanisi wa mbinu za uzalishaji Voves mbegu bidhaa ni sasa ubunifu. masomo kazi - kufuatilia asili ya malezi ya utamaduni wa sanaa ya watu ya Urusi. (Katika 2-sehemu)
- Sehemu. Ufundi.
I. Somo. (Saa 1) Mashuka uvuvi. uwanja bluu. Kitu kuwaambia sanda. mchakato wa uzalishaji ya kitani, mila yake kuhusishwa na mila zao.
- Somo. (2:00) skotinkoy gari - si kwenda cuckoo kinywa. On ndugu kidogo. Matibabu ya wanyama. (Hapa unaweza majadiliano juu ya aina hiyo ya jadi ya uvuvi, kama vile uvuvi na uwindaji.)
III. Somo. (1:00) dunia ambayo bustani - bado kuongezeka. Katika Ogorodny kweli, kama mtu mwingine kupanga nafasi. Hii pia dunia nzima huko nje na sheria yake mwenyewe, ili yenyewe.
- Sehemu. Ufundi.
I. Somo. (Saa 2) Aina ufundi. Kupata wamevaa, kuvaa viatu na kupamba nyumba. Traditional ishara, ambayo ilitumika katika nguo na vifaa vya nyumbani. Alama ya mama duniani, mti wa maisha, picha mfano wa wanyama. Kutatua mapambo
- Somo. (3:00) Ni nini kuokoa? Ripoti za wanafunzi juu ya ufundi ya kitaifa kwa sasa zilizopo. Kazi katika vikundi ubunifu, ikifuatiwa na majadiliano. Ushauri wa kitaalam.
III. Somo. (Saa 1) au ambapo Portische mandhari nyuma? Siri za kitaifa Costume. Sifa nguo za jadi. Nini kukuambia kuhusu mavazi ya mtu.
- Somo. (Saa 1) Vifungo molded, iliyosokotwa kitanzi. Nini ilitakiwa kuwa na uwezo wa kila mtu? Nini cha kufundisha wavulana na wasichana.
Katika sehemu hii ya somo inalenga katika sherehe za muhimu katika maisha ya binadamu: kuzaliwa, harusi ...
V ibada na sikukuu (7 masaa)
Kama sehemu ya mazungumzo kuhusu ubunifu. Ni watu decorated nyumba zao kama wamevaa juu kama ya kujenga a furaha likizo na vya kutosha akifuatana na yake ya mwisho safari. Jinsi ya kupumzika baada ya kazi na nini cha kufanya watoto. utafiti wa aina mbalimbali ya mahusiano ya binadamu na umma. Kazi - kueleza dhana: maadili, maadili, etiquette na kanuni za mwenendo. Nukuu kutoka "udikteta mfumo dume", ambayo ilikuwa usemi maarufu. (Masomo inaweza kufanyika kwa njia ya mchezo. Staging iwezekanavyo.)
Kusudi - kwa kuonyesha asili ya urithi wa ubunifu wa taifa letu. kazi - kusaidia wanafunzi kuona kwamba kuundwa kwa mtaalamu wasanii ushawishi wa utamaduni wa jadi.
- , I. (saa 1) utaratibu katika kila kitu. Kuhusu "Domostroy" na kwamba kutoka humo tulipata?
- II. (1:00) Ibada katika maisha na kifo. Kama tayari kuingiza.
- III. (1:00) Nini ilikuwa burudani. watoto hawa na jinsi alicheza.
- IV. (3:00) Zamani mezani. Mlo.
Katika sehemu hii sisi majadiliano juu ya jikoni. Nini kula, nini regaled jinsi ya kuchunguza kufunga kama vyakula salama. Siri za kupika. Lengo - mkutano na sehemu nyingine curious na muhimu ya maisha ya mababu zetu. Kazi - kuamsha hisia za wanafunzi na utamaduni ya kila siku ya watu wa Urusi.
- V. (saa 1) Mwafaka mila awali robo.
historia ya usanifu wa Urusi. 8 wa kipindi (saa 34).
Usanifu, kama nyingine yoyote sanaa fomu, kueleza mengi makini, makini mtazamaji. Hasa usanifu ni uhusiano wa karibu na mabadiliko ya kijamii. Kazi ya usanifu, kwa mujibu wa Vitruvius hekima, ili kuunda "nguvu, muhimu na nzuri." Kama ni dhahiri, na ni rahisi kuelewa. Lakini hadithi anaamua yenyewe: wakati mwingine kuharibiwa mifano mkubwa wa ubunifu wa fikra za binadamu, na utata na penye giza watu wa siku kuishi kwa karne nyingi.
Ni wazi kuwa muonekano wa jengo huathiri hali ya hewa, mila, upatikanaji wa vifaa vya ujenzi, nk Lakini pia kuna maswali magumu zaidi :. Je mabadiliko ya mtindo katika sanaa ya usanifu, kwa nini maisha ya kiroho huathiri mabadiliko kubuni, wote juu ya hali ya kisiasa katika nchi inategemea decor ya jengo ? On maswali haya na mengine mengi litajibiwa katika nyenzo ya shaka.
Usanifu, kama Malkia wa Sanaa, unachanganya si tu tofauti aina ya sanaa faini, lakini pia yanaendelea kulingana na mageuzi ya jamii. Hivyo, katika utafiti wa wanafunzi wa Urusi usanifu sumu maalum ya kihistoria era ya ufahamu wa bidhaa, fahamu mtazamo ulinzi wa makaburi ya kitamaduni ni kuendeleza mbinu ya ubunifu na uchambuzi na tathmini ya utamaduni wa zamani, pamoja na uumbaji na ukamilifu duniani.
- I. (saa 2) Kuanzishwa. Human makao.
- Mtindo wa maisha na nyumbani. Wafugaji na makazi ya maisha. mahitaji ya watu na aina ya majengo.
- Anza usanifu? Kutoka shirika la
Similar articles
Trending Now